Để tiếp nối truyền thống tốt đẹp “Mùa xuân là tết trồng cây” trong những ngày đầu năm mới, các thầy cô giáo và các bạn học sinh trường Quốc tế True North đã tham gia trồng 900 cây xung quanh khuân viên trường.
Thầy cô, bên cạnh việc giảng dạy, còn là những người hướng dẫn, tạo điều kiện cho học sinh thể hiện sự quan tâm và tinh thần trách nhiệm đối với môi trường.
Sự kết hợp của tất cả đã tạo nên một không gian trường thú vị và truyền cảm hứng cho tất cả mọi người, khẳng định rằng sức mạnh của cộng đồng và tinh thần bảo vệ môi trường là không thể phủ nhận.
Chương trình Tiền tiểu học tại True North International School là bước đệm hoàn hảo dành cho các học sinh sinh năm 2019, chuẩn bị vào lớp 1 năm học 2025-2026. Không chỉ là bước khởi đầu quan trọng trên hành trình học tập của trẻ, chương trình Tiền Tiểu học còn xây dựng nền tảng kỹ năng vững chắc và hành trang kiến thức tốt để các con tự tin chinh phục những chặng đường tương lai.
Học sinh TNIS chinh phục tất cả các môn AP, đạt điểm tuyệt đối 5/5 trên mọi lĩnh vực! Đây là một thành tích thực sự phi thường.
Trường Quốc tế True North vui mừng thông báo kết quả kì thi AP năm học 2023-2024. Học sinh True North đã thể hiện xuất sắc năng lực học thuật của mình và vượt qua những bài thi AP cấp độ Đại học đầy thử thách.
Mỗi mùa thu, Chương trình AP sẽ xét duyệt và vinh danh các học sinh trung học đã chứng tỏ thành tích xuất sắc tại trình độ đại học thông qua kết quả thi đạt cao trên nhiều kỳ thi AP, còn gọi là Advanced Placement Scholar Award.
AP International Diploma (APID) là một chứng chỉ được công nhận toàn cầu dành cho những học sinh thể hiện thành tích xuất sắc trong nhiều lĩnh vực học thuật khác nhau.
Nhà trường rất vui mừng chia sẻ về thành tích của ba đội tuyển Robotics VEX của chúng ta – TNS Sincerity, DGS - TNS Innovation và TNS Resilience – tại Giải đấu Quốc gia Robot VEX Việt Nam năm 2024.
Cuối tuần vừa qua, 20 học sinh Trường True North từ lớp 5 đến lớp 10, đã tham gia Giải Vô địch tranh biện Luật nghị viện Anh Toàn Quốc 2024.
Tuần trước, bốn học sinh đến từ Việt Nam, Hàn Quốc và Đức của trường True North, đã tham gia vào một hành trình văn hóa phong phú của chương trình "Theo dòng di sản".
Hôm qua, 56 bạn nhỏ Trường True North đã tham gia vào cuộc thi Junior Speaking Masters tại trường. Các bạn học sinh tiểu học đã liên tục tỏa sáng và tự tin thể hiện kỹ năng hùng biện của mình qua 3 mục Imprompty, Interpretation và Speech.