Nhà trường xin gửi lời chúc mừng chân thành đến các bạn học sinh tài năng của CLB Rising Stars với sự thành công rực rỡ của buổi hòa nhạc đầu tiên trong năm 2024 - "Một Thoáng Say Mê". Với hàng tuần chuẩn bị kỹ lưỡng, các bạn đã mang đến một buổi biểu diễn vô cùng xuất sắc.
Sự hăng say và nhiệt huyết của các bạn đã gây ấn tượng mạnh mẽ với hơn 200 khán giả đã đến tham dự. Xin chúc mừng và cảm ơn các bạn đã làm cho buổi hòa nhạc trở thành một kỷ niệm đáng nhớ! 🎶🌟 #TNSRisingStars #MộtThoángSayMê
Chương trình Tiền tiểu học tại True North International School là bước đệm hoàn hảo dành cho các học sinh sinh năm 2019, chuẩn bị vào lớp 1 năm học 2025-2026. Không chỉ là bước khởi đầu quan trọng trên hành trình học tập của trẻ, chương trình Tiền Tiểu học còn xây dựng nền tảng kỹ năng vững chắc và hành trang kiến thức tốt để các con tự tin chinh phục những chặng đường tương lai.
Học sinh TNIS chinh phục tất cả các môn AP, đạt điểm tuyệt đối 5/5 trên mọi lĩnh vực! Đây là một thành tích thực sự phi thường.
Trường Quốc tế True North vui mừng thông báo kết quả kì thi AP năm học 2023-2024. Học sinh True North đã thể hiện xuất sắc năng lực học thuật của mình và vượt qua những bài thi AP cấp độ Đại học đầy thử thách.
Mỗi mùa thu, Chương trình AP sẽ xét duyệt và vinh danh các học sinh trung học đã chứng tỏ thành tích xuất sắc tại trình độ đại học thông qua kết quả thi đạt cao trên nhiều kỳ thi AP, còn gọi là Advanced Placement Scholar Award.
AP International Diploma (APID) là một chứng chỉ được công nhận toàn cầu dành cho những học sinh thể hiện thành tích xuất sắc trong nhiều lĩnh vực học thuật khác nhau.
Nhà trường rất vui mừng chia sẻ về thành tích của ba đội tuyển Robotics VEX của chúng ta – TNS Sincerity, DGS - TNS Innovation và TNS Resilience – tại Giải đấu Quốc gia Robot VEX Việt Nam năm 2024.
Cuối tuần vừa qua, 20 học sinh Trường True North từ lớp 5 đến lớp 10, đã tham gia Giải Vô địch tranh biện Luật nghị viện Anh Toàn Quốc 2024.
Tuần trước, bốn học sinh đến từ Việt Nam, Hàn Quốc và Đức của trường True North, đã tham gia vào một hành trình văn hóa phong phú của chương trình "Theo dòng di sản".
Hôm qua, 56 bạn nhỏ Trường True North đã tham gia vào cuộc thi Junior Speaking Masters tại trường. Các bạn học sinh tiểu học đã liên tục tỏa sáng và tự tin thể hiện kỹ năng hùng biện của mình qua 3 mục Imprompty, Interpretation và Speech.